'മൗനം വിദ്വാന് ഭൂഷണം'; മനു തോമസ് വിവാദത്തില്‍ പ്രതികരിക്കാതെ സിപിഐഎം കണ്ണൂര്‍ നേതാക്കള്‍

ആരോപണത്തില്‍ പ്രതികരിക്കാതെ ജില്ലാ സെക്രട്ടറി എം വി ജയരാജന്‍
'മൗനം വിദ്വാന് ഭൂഷണം'; മനു തോമസ് വിവാദത്തില്‍ പ്രതികരിക്കാതെ സിപിഐഎം കണ്ണൂര്‍ നേതാക്കള്‍

കണ്ണൂര്‍: പാര്‍ട്ടി നേതാക്കള്‍ക്ക് സ്വര്‍ണ്ണ കടത്ത് ക്വട്ടേഷന്‍ സംഘവുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന മനു തോമസിന്റെ ആരോപണത്തില്‍ പ്രതികരിക്കാരെ സിപിഐഎം കണ്ണൂര്‍ ജില്ലാ നേതാക്കള്‍. മനു തോസമിന്റെ ആരോപണം സംബന്ധിച്ച് ഇന്ന് നടന്ന ജില്ലാ സെക്രട്ടറിയേറ്റ് യോഗത്തില്‍ ചര്‍ച്ചയായിരുന്നു. എന്നാല്‍, യോഗം കഴിഞ്ഞിട്ടും വിഷയത്തില്‍ പ്രതികരിക്കാന്‍ നേതാക്കള്‍ തയ്യാറായില്ല. സംഭവത്തില്‍ ഒന്നും പറയാനില്ലെന്നായിരുന്നു പി ജയരാജന്റെ പ്രതികരണം.

മൗനം വിദ്വാനു ഭൂഷണമെന്നും ജയരാജന്‍ പ്രതികരിച്ചു. വിവാദത്തില്‍ യാതൊന്നും പറയാനില്ല. മനു തോമസ് ഗുരുതര ആരോപണമാണ് ഉന്നയിച്ചതെന്ന ചോദ്യത്തിന് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഗുരുതരമായിരിക്കുമെന്ന് മാധ്യമങ്ങളോട് അദ്ദേഹം മറുപടി പറഞ്ഞു. ആരോപണത്തില്‍ പ്രതികരിക്കാന്‍ സിപിഐഎം ജില്ലാ സെക്രട്ടറി എം വി ജയരാജനും തയ്യാറായില്ല. വിഷയത്തില്‍ ജില്ലാ സെക്രട്ടറി പ്രതികരിക്കുമെന്നായിരുന്നു സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി എം വി ഗോവിന്ദന്‍ രാവിലെ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞത്. സംഭവം നടന്നത് കണ്ണൂരിലല്ലേ. അപ്പോള്‍ കണ്ണൂര്‍ ജില്ലാ കമ്മിറ്റി വിശദീകരണം നല്‍കും. ഇത് സംബന്ധിച്ച് എം വി ജയരാജനോട് ചോദിക്കണമെന്നുമായിരുന്നു എം വി ഗോവിന്ദന്റെ പ്രതികരണം. എന്നാല്‍, ജില്ലാ സെക്രട്ടറിയേറ്റ് യോഗത്തിന് ശേഷം വിഷയത്തില്‍ പ്രതികരിക്കാന്‍ കണ്ണൂരിലെ മുതിര്‍ന്ന നേതാക്കളാരും തയ്യാറായിട്ടില്ല.

ഡിവൈഎഫ്‌ഐ നേതാവായിരുന്ന മനുവിനെ നടപടിയുടെ ഭാഗമായി പാര്‍ട്ടിയില്‍ നിന്ന് ഒഴിവാക്കിയെന്ന തരത്തിലുള്ള വാര്‍ത്ത പുറത്തുവരുന്നത്. ഇതിന് പിന്നാലെ താന്‍ എന്തുകൊണ്ട് പാര്‍ട്ടിക്ക് പുറത്തുപോകുന്നുവെന്ന് വ്യക്തമാക്കി മനു തോമസ് രംഗത്തെത്തി. പാര്‍ട്ടിക്ക് ക്വട്ടേഷന്‍ സംഘങ്ങളും സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത് സംഘങ്ങളുമായുള്ള ബന്ധം പലതവണ ചോദ്യം ചെയ്തിട്ടും അവര്‍ക്കെതിരെ നടപടിയെടുത്തില്ലെന്ന് ഡിവൈഎഫ്‌ഐ കണ്ണൂര്‍ മുന്‍ ജില്ലാ പ്രസിഡന്റ് കൂടിയായിരുന്ന മനു ആരോപിച്ചിരുന്നു. ഇതിന് പിന്നാലെയാണ് മനുവിനെതിരെ സിപിഐഎമ്മിന്റെ മുതിര്‍ന്ന നേതാവ് പി ജയരാജന്‍ രംഗത്ത് വന്നത്.

ജില്ലാ സെക്രട്ടറി എം വി ജയരാജന്‍ മനു വിഷയത്തില്‍ വിശദീകരണം നല്‍കിയതിന് ശേഷവും ജയരാജന്‍ ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റുമായെത്തിയത് വിവാദത്തിന് ശക്തികൂട്ടി. സിപിഐഎമ്മിനെ കരിവാരി തേയ്ക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയാണ്. പാര്‍ട്ടിയില്‍ നിന്ന് പുറത്തുപോയ ആള്‍ക്ക് അനീതിക്കെതിരായ പോരാളി പരിവേഷം നല്‍കുന്നു. മനു തോമസ് പാര്‍ട്ടിയിലെ ആരെയെങ്കിലും ലക്ഷ്യം വെച്ച് ബോധപൂര്‍വ്വം തെറ്റായ ആരോപണങ്ങള്‍ ഉന്നയിക്കുകയാണ്. പാര്‍ട്ടിക്ക് ലഭിക്കുന്ന അനുഭാവികളുടെ പരാതികള്‍ പോലും അന്വേഷിച്ച് നടപടി എടുക്കുന്ന പാരമ്പര്യമാണ് കണ്ണൂര്‍ ജില്ലയിലെ പാര്‍ട്ടിക്കുള്ളതെന്നും പി ജയരാജന്‍ ഫേസ്ബുക്കില്‍ പങ്കുവെച്ച കുറിപ്പില്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. എന്നാല്‍ ഇതുകൊണ്ടും തീര്‍ന്നില്ല. ഇതിന് പിന്നാലെ സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത്, ക്വട്ടേഷന്‍ കേസുകളില്‍ പ്രതികളായ അര്‍ജുന്‍ ആയങ്കിയും ആകാശ് തില്ലങ്കേരിയും പി ജയരാജന് പ്രതിരോധം തീര്‍ത്ത് ഫേസ്ബുക്കില്‍ പോസ്റ്റിട്ടതോടെ സിപിഐഎം പ്രതിരോധത്തിലാകുകയായിരുന്നു. ഇരുവരുടെയും ഭീഷണി സ്വരത്തോടെയുള്ള പോസ്റ്റിന് മനു മറുപടി നല്‍കി.

പി ജയരാജന് വേണ്ടി എന്തുകൊണ്ടാണ് സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത് ക്വട്ടേഷന്‍ സംഘാംഗങ്ങളായ അര്‍ജുന്‍ ആയങ്കിയും ആകാശ് തില്ലങ്കേരിയും പ്രതിരോധം തീര്‍ക്കാന്‍ വരുന്നുവെന്നായിരുന്നു മനു തോമസിന്റെ പ്രതികരണം. കാര്യങ്ങള്‍ പെട്ടെന്ന് കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ പാര്‍ട്ടി ക്വട്ടേഷന്‍ സംഘാഗങ്ങളെ ഏല്‍പ്പിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്ന് നേതൃത്വം മറുപടി പറയണമെന്നും മനു ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. പി ചന്ദ്രശേഖരന്‍ വധവും ഷുഹൈബ് വധവും വിപ്ലവമായിരുന്നില്ല, വൈകൃതമായിരുന്നുവെന്നും മനു തോമസ് തന്റെ ഫേസ് ബുക്ക് പോസ്റ്റില്‍ ആരോപിച്ചിരുന്നു.

'മൗനം വിദ്വാന് ഭൂഷണം'; മനു തോമസ് വിവാദത്തില്‍ പ്രതികരിക്കാതെ സിപിഐഎം കണ്ണൂര്‍ നേതാക്കള്‍
കമ്യൂണിസ്റ്റ് പാര്‍ട്ടിയെ നിര്‍ണായക ഘട്ടങ്ങളില്‍ സഹായിച്ച വ്യക്തിയാണ് വെള്ളാപ്പള്ളി; ജി സുധാകരന്‍

മനു തോമസ് പാര്‍ട്ടിക്ക് പുറത്തുപോയതും ആരോപണ ശരങ്ങളുമായി രംഗത്തെത്തിയതും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തോല്‍വിയില്‍ വട്ടംകറങ്ങുന്ന സിപിഐഎമ്മിന് തലവേദനയായിരിക്കുകയാണ്. ഇതിനൊപ്പമാണ് കണ്ണൂരിലെ ശക്തനായ പി ജയരാജന് പ്രതിരോധം തീര്‍ത്ത് ക്രിമിനല്‍ കേസ് പ്രതികള്‍ രംഗത്തെത്തിയതും വിവാദമായിരിക്കുന്നത്. ഇതിനൊപ്പം, സിപിഐഎം സംശയ നിഴലില്‍ നില്‍ക്കുന്ന രണ്ട് കൊലപാതകക്കേസുകള്‍ വീണ്ടും ചര്‍ച്ചയാകുന്നതും പാര്‍ട്ടിയെ പ്രതിരോധത്തിലാക്കുന്നുണ്ട്.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com