സൺ റൂഫിലൂടെ കൈയും തലയും പുറത്തിടരുത്, പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് അബുദബി പൊലീസ്

ഓടുന്ന വാഹനത്തിൽ നിന്ന് കൈയോ തലയോ പുറത്തിട്ടാൽ 2000 ​ദി‍ർഹം പുഴ ചുമത്തും
സൺ റൂഫിലൂടെ കൈയും തലയും പുറത്തിടരുത്, പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് അബുദബി പൊലീസ്

അബുദബി: യാത്രക്കാർ വാഹനങ്ങളുടെ വിന്റോയിലൂടെയോ സൺറൂഫിലൂടെയോ കൈയും തലയും പുറത്തിട്ടാൽ ഡ്രൈവ‍ർമാർക്കെതിരെ പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് പൊലീസ് മുന്നറിയിപ്പ്. ഇത്തരം പ്രവർത്തികൾ അപകടകരമാണെന്നും സുരക്ഷാ നിയമത്തിന്റെ ലംഘനമാണെന്നും ഔദ്യോ​ഗിക സോഷ്യൽ മീഡിയ അക്കൗണ്ടിലൂടെ അധികൃതർ ഓർമ്മിപ്പിച്ചു.

ഓടുന്ന വാഹനത്തിൽ നിന്ന് കൈയോ തലയോ പുറത്തിട്ടാൽ 2000 ​ദി‍ർഹം പുഴ ചുമത്തും. കൂടാതെ 60 ദിവസത്തേക്ക് വാഹനം പിടിച്ചെടുക്കും 23 ട്രാഫിക് പോയിൻ്റുകളും ലഭിക്കും. ഈ അപകടകരമായ പ്രവ‍ർത്തി ഡ്രൈവറുടെയും യാത്രക്കാരുടെയും മാത്രമല്ല, മറ്റ് വാഹനങ്ങളിലുള്ളവരുടെയും ജീവന് ഭീഷണിയാണ്. ​ഗുരുതരമായ പരിക്കുകൾക്കും ജീവഹാനിക്കും വരെ ഇത് കാരണമായേക്കുമെന്നും അധികൃതർ പറയുന്നു.

കാറിന് മുകളിൽ ഇരുന്ന് കുട്ടികൾ യാത്ര ചെയ്യുന്ന ദൃശ്യം ഈ മാസം ആദ്യം ദുബായ് പൊലീസ് പുറത്തുവിട്ടിരുന്നു. കൈയും തലയും കാർ വിന്റോയുടെ പുറത്തേക്കിടുന്നതായും ഈ ദൃശ്യങ്ങളിൽ കാണാം. പിടിച്ചെടുത്ത കാർ വിട്ടുകിട്ടാൻ ഉടമകൾ 50000 ​ദി‍ർഹം കൂടുതൽ നൽകണമെന്നും ദുബായ് അതോറിറ്റി അറിയിച്ചിരുന്നു.

സൺ റൂഫിലൂടെ കൈയും തലയും പുറത്തിടരുത്, പിഴ ചുമത്തുമെന്ന് അബുദബി പൊലീസ്
അബുദബി അല്‍-ഐന്‍ റോഡ് ഭാഗികമായി അടച്ചിടുമെന്ന് അബുദബി ഇന്റ്‌ഗ്രേറ്റഡ് ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ട് സെന്റര്‍

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com