70ലക്ഷം ഇന്ത്യന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ വിലക്കി വാട്ട്സ് ആപ്പ്

നിയമങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്നതിനാലാണ് 70 ലക്ഷം ഇന്ത്യന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ വിലക്കിയത്
70ലക്ഷം ഇന്ത്യന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ വിലക്കി വാട്ട്സ് ആപ്പ്

പ്ലാറ്റ്ഫോമിന്റെ സ്വകാര്യതാ നയങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്നവരോ തട്ടിപ്പുകാരോ ആണെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ലക്ഷക്കണക്കിന് ഇന്ത്യന്‍ ഉപയോക്താക്കളെ എല്ലാ മാസവും വാട്ട്സ് ആപ്പ് നിരോധിക്കുന്നു. ദുരുപയോഗം തടയുന്നതിനും പ്ലാറ്റ്ഫോം സമഗ്രത നിലനിര്‍ത്തുന്നതിനുമായി 2024 ഏപ്രില്‍ 1 നും 2024 ഏപ്രില്‍ 30 നും ഇടയില്‍ ഏകദേശം 71 ലക്ഷം ഇന്ത്യന്‍ അക്കൗണ്ടുകള്‍ നിരോധിച്ചതായി മെറ്റായുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ഇന്‍സ്റ്റന്റ് മെസേജിംഗ് പ്ലാറ്റ്ഫോം അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ഇന്ത്യ പ്രതിമാസ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ വെളിപ്പെടുത്തി. ഉപയോക്താക്കള്‍ തങ്ങളുടെ നിയമങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്നത് തുടര്‍ന്നാല്‍ കൂടുതല്‍ നിരോധനങ്ങള്‍ നടപ്പാക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന് കമ്പനി ഉറപ്പുനല്‍കി.

ഏപ്രില്‍ 1 നും ഏപ്രില്‍ 30 നും ഇടയില്‍ മൊത്തം 7,182,000 അക്കൗണ്ടുകള്‍ വാട്ട്സ്ആപ്പ് നിരോധിച്ചു. ഇതില്‍ 1,302,000 അക്കൗണ്ടുകള്‍ ഉപയോക്താക്കളില്‍ നിന്ന് എന്തെങ്കിലും റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വരുന്നതിന് മുമ്പ് മുന്‍കൂട്ടി നിരോധിച്ചു. ദുരുപയോഗം സംഭവിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അത് തടയാനുള്ള വാട്ട്സ് ആപ്പ്ന്റെ വിശാലമായ തന്ത്രത്തിന്റെ ഭാഗമാണ് ഈ സജീവമായ ഇടപെടല്‍. ദുരുപയോഗം സൂചിപ്പിക്കുന്ന സംശയാസ്പദമായ പെരുമാറ്റ രീതികള്‍ തിരിച്ചറിയാന്‍ കമ്പനി വിപുലമായ മെഷീന്‍ ലേണിംഗും ഡാറ്റ അനലിറ്റിക്‌സും ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്.

അക്കൗണ്ടുകള്‍ നിരോധിക്കുന്നതിനുള്ള ചില പ്രധാന കാരണങ്ങളില്‍ ഇവയാണ്

സേവന നിബന്ധനകളുടെ ലംഘനം: സ്പാം, സ്‌കാമുകള്‍, തെറ്റായ വിവരങ്ങള്‍, ഹാനികരമായ ഉള്ളടക്കം എന്നിവയില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്ന അക്കൗണ്ടുകള്‍ ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

നിയമ ലംഘനങ്ങള്‍: പ്രാദേശിക നിയമങ്ങള്‍ ലംഘിക്കുന്ന അക്കൗണ്ടുകളില്‍ നിന്നുള്ള ഏതൊരു പ്രവര്‍ത്തനവും ഉടനടി നിരോധനത്തിന് കാരണമാകുന്നു.

ഉപയോക്തൃ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍: അധിക്ഷേപകരമോ അനുചിതമോ ആയ പെരുമാറ്റം നേരിടുന്ന ഉപയോക്താക്കളില്‍ നിന്നുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് നടപടിയെടുക്കുന്നു.

വാട്ട്സ് ആപ്പ് എങ്ങനെയാണ് അക്കൗണ്ടുകള്‍ നിരോധിക്കുന്നത്

ദുരുപയോഗം കണ്ടെത്തുന്നതിനും തടയുന്നതിനും ഒരു ബഹുമുഖ സമീപനമാണ് വാട്ട്സ്ആപ്പ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഈ സമീപനം ഒരു ഉപയോക്താവിന്റെ അക്കൗണ്ട് ലൈഫ് സൈക്കിളിന്റെ വിവിധ ഘട്ടങ്ങളില്‍ സാധ്യമായ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കുന്നു.

അക്കൗണ്ട് സൃഷ്ടിക്കുമ്പോള്‍ സംശയാസ്പദമായ രജിസ്ട്രേഷനുകള്‍ കണ്ടെത്തുന്നതിനും തടയുന്നതിനുമുള്ള ഒരു സംവിധാനം Frailty വാട്ട്‌സ് ആപ്പ് സജ്ജമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. മോശം ഉപയോക്താക്കള്‍ പ്ലാറ്റ്ഫോമില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നത് തടയാന്‍ ഇത് വാട്ട്സ്ആപ്പിനെ സഹായിക്കുന്നു.

ഹാനികരമായ പെരുമാറ്റം സൂചിപ്പിക്കുന്ന പാറ്റേണുകള്‍ക്കായി സന്ദേശ പ്രവര്‍ത്തനം നിരന്തരം സ്‌കാന്‍ ചെയ്യുന്നതിന് വാട്ട്‌സ് ആപ്പ് ഇറ്റാ അല്‍ഗോരിതങ്ങളും ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇതില്‍ സ്പാം സന്ദേശങ്ങള്‍, ഭീഷണികള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ തെറ്റായ വിവരങ്ങള്‍ പ്രചരിപ്പിക്കല്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

ഉപയോക്തൃ ഫീഡ്ബാക്ക് ഗൗരവമായി എടുക്കുന്നുവെന്നും അക്കൗണ്ടുകള്‍ സ്‌കാന്‍ ചെയ്യുന്നതില്‍ ഇത് നിര്‍ണായക പങ്ക് വഹിക്കുമെന്നും വാട്ട്സ്ആപ്പ് കുറിക്കുന്നു. ഉപയോക്താക്കള്‍ കോണ്‍ടാക്റ്റുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടുചെയ്യുകയോ തടയുകയോ ചെയ്യുമ്പോള്‍, അത് വാട്ട്‌സ് ആപ്പിന്റെ ഡിറ്റക്ഷന്‍ സിസ്റ്റത്തിലേക്ക് ഫീഡ് ചെയ്യുന്നു. ഇത് കൂടുതല്‍ അന്വേഷണം നടത്താനും അക്കൗണ്ട് നിരോധത്തിലേക്ക് നയിക്കാനും വാട്ട്‌സ് ആപ്പിനെ അനുവദിക്കുന്നു.

സിസ്റ്റത്തിന്റെ ഫലപ്രാപ്തി മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനായി വാട്ട്സ് ആപ്പ്ലെ ഒരു സമര്‍പ്പിത വിശകലന വിദഗ്ധര്‍ സങ്കീര്‍ണ്ണമോ അസാധാരണമോ ആയ കേസുകള്‍ തുടര്‍ച്ചയായി പരിശോധിക്കുന്നു. അല്‍ഗോരിതങ്ങള്‍ പരിഷ്‌ക്കരിക്കുകയും ദുരുപയോഗത്തിന്റെ പുതിയ പാറ്റേണുകള്‍ തിരിച്ചറിയുകയും ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, വികസിക്കുന്ന ഭീഷണികളെ തിരിച്ചറിയാന്‍ സാധിക്കുന്നു.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com