ബജ്റംഗ് പൂനിയയ്ക്ക് സസ്പെൻഷൻ; ഒളിംപിക്സില്‍ പങ്കെടുക്കാനാകുമോ എന്ന് വ്യക്തതയില്ല

ബ്രിജ്ഭൂഷൺ സിം​ഗിനെതിരായ ​ഗുസ്തി താരങ്ങളുടെ സമരത്തിന്റെ മുൻനിരയിൽ ബജ്റം​ഗ് പൂനിയ ഉണ്ടായിരുന്നു
ബജ്റംഗ് പൂനിയയ്ക്ക് സസ്പെൻഷൻ; ഒളിംപിക്സില്‍ പങ്കെടുക്കാനാകുമോ എന്ന് വ്യക്തതയില്ല

ഡൽഹി: ടോക്കിയോ ഒളിംപിക്സ് മെഡൽ ജേതാവായ ഗുസ്തിതാരം ബജ്റംഗ് പൂനിയയ്ക്ക് സസ്പെൻഷൻ. ദേശീയ ഉത്തേജക വിരുദ്ധ ഏജൻസിയുടേതാണ് നടപടി. ഉത്തേജക വിരുദ്ധ പരിശോധനയ്ക്ക് താരം തയ്യാറാകാതിരുന്നതോടെയാണ് നടപടിയെടുത്തിരിക്കുന്നത്. മാർച്ച് 10ന് സോണിപട്ടിൽ വെച്ച് നടന്ന ട്രയൽസിൽ ബജ്റം​ഗ് രോഹിത് കുമാറിനോട് പരാജയപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇതിന്റെ ദേഷ്യത്തിൽ താരം തിരിച്ചുപോകുകയായിരുന്നു.

ബജ്റം​ഗ് പൂനിയയുടെ നടപടിയിൽ വിശദീകരണം നൽകാൻ മെയ് ഏഴ് വരെ താരത്തിന് സമയം നൽകിയിട്ടുണ്ട്. സസ്പെൻഷൻ തുടരുന്ന സമയത്തോളം ഇനിയൊരു ​ഗുസ്തി മത്സരത്തിലോ ട്രെയൽസിലോ താരത്തിന് പങ്കെടുക്കാൻ കഴിയില്ല. ഇതോടെ ജൂലൈയിൽ ആരംഭിക്കുന്ന പാരിസ് ഒളിംപിക്സിൽ ഉൾപ്പടെ ബജ്റം​ഗ് പൂനിയയുടെ പങ്കാളിത്തം സംശയത്തിലായിരിക്കുകയാണ്.

ബജ്റംഗ് പൂനിയയ്ക്ക് സസ്പെൻഷൻ; ഒളിംപിക്സില്‍ പങ്കെടുക്കാനാകുമോ എന്ന് വ്യക്തതയില്ല
ക്രിക്കറ്റ് ലോകത്തെ ഞെട്ടിച്ച് അത്ഭുതക്യാച്ച്; താരമായി മലയാളി പെൺകുട്ടി

​ഗുസ്തി ഫെഡറേഷൻ മുൻ അദ്ധ്യക്ഷൻ ബ്രിജ്ഭൂഷൺ സിംഗിനെതിരായ ​ഗുസ്തി താരങ്ങളുടെ സമരത്തിന്റെ മുൻനിരയിൽ ബജ്റം​ഗ് പൂനിയ ഉണ്ടായിരുന്നു. വിരമിച്ച ​ഗുസ്തി താരം സാക്ഷി മാലികിന് പിന്തുണ നൽകി ​പദ്മശ്രീ പുരസ്കാരം താരം തിരിച്ചുനൽകിയിരുന്നു. പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ വസതിക്ക് മുന്നിലെ നടപ്പാതയിൽ പദ്മശ്രീ പുരസ്കാരം ഉപേക്ഷിച്ചാണ് താരം അന്ന് മടങ്ങിയത്.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com