ടി20 ക്രിക്കറ്റിന് പുതുയു​ഗം; അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ ലോകകപ്പ് സെമിയിൽ

ഓസ്ട്രേലിയ ട്വന്റി 20 ലോകകപ്പിൽ നിന്ന് പുറത്ത്
ടി20 ക്രിക്കറ്റിന് പുതുയു​ഗം; അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ ലോകകപ്പ് സെമിയിൽ

കിം​ഗ്സ്ടൗൺ: ട്വന്റി 20 ലോകകപ്പിൽ ചരിത്രം കുറിച്ച് അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ. ഇതാദ്യമായി അഫ്​ഗാനിസ്ഥാൻ ട്വന്റി 20 ലോകകപ്പിന്റെ സെമിയിൽ കടന്നിരിക്കുന്നു. മത്സരത്തിൽ ആദ്യം ബാറ്റ് ചെയ്ത അഞ്ച് വിക്കറ്റ് നഷ്ടത്തിൽ 115 റൺസെടുത്തു. മറുപടി ബാറ്റിം​ഗിൽ ബം​ഗ്ലാദേശ് 17.5 ഓവറിൽ 105 റൺസിൽ ഓൾ ഔട്ടായി. ഡക്‌വര്‍ത്ത്‌ ലൂയിസ് നിയമപ്രകാരം എട്ട് റൺസിനാണ് അഫ്​ഗാന്റെ വിജയം.

മത്സരത്തിൽ ടോസ് നേടിയ അഫ്​ഗാനിസ്ഥാൻ ബാറ്റിം​ഗ് തിരഞ്ഞെടുത്തു. ഭേദപ്പെട്ട തുടക്കം ലഭിച്ചിട്ടും മെല്ലപ്പോക്കാണ് അഫ്ഗാനെ ചെറിയ സ്കോറിൽ ഒതുക്കിയത്. ആദ്യ വിക്കറ്റിൽ 59 റൺസ് പിറന്നു. എങ്കിലും ഇബ്രാഹിം സദ്രാന‍് 18 റൺസെടുക്കാൻ 29 പന്തുകൾ വേണ്ടിവന്നു. റഹ്മനുള്ള ​ഗുർബാസ് 55 പന്തിൽ 43 റൺസെടുത്തു പുറത്തായി. അവസാന നിമിഷം ആഞ്ഞടിച്ച ക്യാപ്റ്റൻ റാഷിദ് ഖാനാണ് അഫ്​ഗാനെ ഭേദപ്പെട്ട സ്കോറിലെത്തിച്ചത്. 10 പന്തിൽ 19 റൺസുമായി റാഷിദ് പുറത്താകാതെ നിന്നു. മൂന്ന് സിക്സുകൾ അടങ്ങിയതായിരുന്നു താരത്തിന്റെ ഇന്നിംഗ്സ്.

ടി20 ക്രിക്കറ്റിന് പുതുയു​ഗം; അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ ലോകകപ്പ് സെമിയിൽ
ഓസ്‌ട്രേലിയയുടെ പ്ലാന്‍ ബി എനിക്ക് മനസിലായി; രോഹിത് ശര്‍മ്മ

12.1 ഓവറിൽ വിജയലക്ഷ്യത്തിലെത്തിയാൽ ബം​ഗ്ലാദേശിന് സെമി സാധ്യതകളുണ്ടായിരുന്നു. മറുപടി ബാറ്റിം​ഗിൽ ഇടവിട്ട് പെയ്ത മഴയിലും കടുവകൾ വെടിക്കെട്ട് നടത്തി. എന്നാൽ കൃത്യമായ ഇടവേളകളിൽ വിക്കറ്റുകളും വീണുകൊണ്ടിരുന്നു. വിക്കറ്റ് വേട്ടയ്ക്ക് നേതൃത്വം നൽകിയത് റാഷിദ് ഖാൻ തന്നെയാണ്. നാല് വിക്കറ്റുകൾ വീഴ്ത്തി അഫ്​ഗാൻ ക്യാപ്റ്റൻ ബം​ഗ്ലാദേശിനെ പ്രതിസന്ധിയിലാക്കി. അഫ്​ഗാൻ ജയിച്ചതോടെ ഓസ്ട്രേലിയ ട്വന്റി 20 ലോകകപ്പിൽ നിന്ന് പുറത്തായി.

ടി20 ക്രിക്കറ്റിന് പുതുയു​ഗം; അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ ലോകകപ്പ് സെമിയിൽ
കുഞ്ഞന്മാരോ അട്ടിമറിക്കാരോ അല്ല; വമ്പൻമാർ തന്നെയാണ് തങ്ങളെന്ന് തെളിയിച്ച് അഫ്‌ഗാൻ

മത്സരം വിജയിച്ചാൽ മാത്രമെ അഫ്​ഗാനിസ്ഥാന് സെമിയിൽ എത്താൻ കഴിയുമായിരുന്നുള്ളു. ഇടയിൽ പെയ്ത മഴയിൽ ബംഗ്ലാദേശ് വിജയലക്ഷ്യം 19 ഓവറിൽ 114 ആയി ചുരുങ്ങി. അഫ്ഗാന്റെ ചരിത്ര നേട്ടത്തിന് തടസമായി നിന്നത് ലിട്ടൺ ദാസിന്റെ ബാറ്റിം​ഗാണ്. ഓപ്പണറായി ഇറങ്ങി അവസാന നിമിഷം വരെ ലിട്ടൺ പോരാടി. എന്നാൽ 54 റൺസോടെ പുറത്താകാതെ നിന്ന താരത്തെ നിസഹായനാക്കി അഫ്​ഗാൻ എട്ട് റൺസ് അകലെ വിജയം കുറിച്ചു.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com