ഇൻസാറ്റ് 3ഡി എസ് വിക്ഷേപണം ഇന്ന്; കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണത്തില്‍ നിര്‍ണായകമാകും

ജി.എസ്.എൽ.വി.യുടെ 16-ാമത്തെ വിക്ഷേപണമാണിത്.
ഇൻസാറ്റ് 3ഡി എസ് വിക്ഷേപണം ഇന്ന്; കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണത്തില്‍ നിര്‍ണായകമാകും

തിരുവനന്തപുരം: ഇന്ത്യയുടെ കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ ഉപഗ്രഹം ഇൻസാറ്റ് 3 ഡി.എസ്. ഇന്ന് വിക്ഷേപിക്കും. ശ്രീഹരിക്കോട്ടയിലെ സതീഷ് ധവാൻ സ്‌പെയ്‌സ് സെന്ററിൽ വൈകീട്ട് 5.35നാണ് ഉപഗ്രഹത്തിന്റെ വിക്ഷേപണം നടക്കുക. കാലാവസ്ഥ പ്രവചനം, പ്രകൃതി ദുരന്തങ്ങളുടെ മുന്നറിയിപ്പ്, കാട്ടു തീ തിരിച്ചറിയൽ, മേഘങ്ങളുടെ സഞ്ചാരം, സമുദ്രത്തിലെ മാറ്റങ്ങൾ തിരിച്ചറിയുക തുടങ്ങിയവയ്ക്ക് ഉപ​ഗ്രഹം മുതൽക്കൂട്ട് ആകുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിലാണ് ഐഎസ്ആർഒ.

ഐഎസ്ആര്‍ഒയുടെ വിക്ഷേപണവാഹനമായ ജി.എസ്.എൽ.വി. എഫ് 14 റോക്കറ്റ് ഉപയോ​ഗിച്ചാണ് വിക്ഷേപണം നടത്തുക. ജി.എസ്.എൽ.വി.യുടെ 16-ാമത്തെ വിക്ഷേപണമാണിത്. ഉപഗ്രഹത്തിന് 2,274 കിലോഗ്രാം ഭാരമുണ്ട്. നിർമ്മാണ, വിക്ഷേപണ ചെലവ് 480 കോടി രൂപയാണ്.

ഇൻസാറ്റ് 3ഡി എസ് വിക്ഷേപണം ഇന്ന്; കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണത്തില്‍ നിര്‍ണായകമാകും
കോണ്‍ഗ്രസ് അക്കൗണ്ട് മരവിപ്പിച്ചതില്‍ രാജ്യവ്യാപക പ്രതിഷേധം;ആദായ നികുതി ഓഫീസിലേക്ക് മാര്‍ച്ച്

വെള്ളിയാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് 2.05ന് 27.5 മണിക്കൂർ നീണ്ട കൗണ്ട് ഡൗൺ തുടങ്ങിയിരുന്നു. കൗണ്ട് ഡൗൺ പൂർത്തിയാവുന്നതിനിടെ റോക്കറ്റിന്റെ അവസാനവട്ട സുരക്ഷാപരിശോധനകൾ പൂർത്തിയാക്കും.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com