'വാ​ഗ്നർ സേനക്ക് യുക്രെയ്നിൽ ഇനി ഒന്നും ചെയ്യാനില്ല'; യുഎസ്

'പ്രി​ഗോഷിൻ എവിടെയാണെന്നും അയാൾക്ക് പുടിനുമായി എന്ത് ബന്ധമാണുളളതെന്ന് അറിയില്ല'
'വാ​ഗ്നർ സേനക്ക് യുക്രെയ്നിൽ ഇനി ഒന്നും ചെയ്യാനില്ല'; യുഎസ്

വാഷിങ്ടൺ: റഷ്യയുടെ കൂലിപ്പട്ടാളമായ വാ​​ഗ്നർ സേനക്ക് അട്ടിമറി ശ്രമത്തിന് ശേഷം യുക്രെയ്നിൽ ഒന്നും ചെയ്യാനില്ലെന്ന് യുഎസ്. യുക്രെയ്നെതിരെയുളള റഷ്യയുടെ പ്രധാന നീക്കങ്ങളിൽ വാ​ഗ്നർ സേന പങ്കെടുക്കുന്നില്ലെന്ന് പെന്റ​ഗൺ വക്താവ് പറഞ്ഞു. വാ​ഗ്നർ സേന നിലവിലില്ലെന്ന് കഴിഞ്ഞ ദിവസം റഷ്യൻ പ്രസിഡന്റ് വ്ളാദിമർ പുടിൻ പറഞ്ഞതിന് പിന്നാലെയാണ് യുഎസിന്റെ പ്രതികരണം.

അട്ടിമറി ശ്രമത്തിന് ശേഷമുളള റഷ്യയുടെ സാഹചര്യത്തിൽ വാ​ഗ്നർ സേനയുടെ മേധാവി പ്രി​ഗോഷിൻ ജാ​ഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡൻ പറഞ്ഞിരുന്നു. പ്രി​ഗോഷിൻ എന്താണ് ചെയ്യാൻ പോകുന്നതെന്ന് ദൈവത്തിന് മാത്രമേ അറിയുകയുളളു. പ്രി​ഗോഷിൻ എവിടെയാണെന്നും അയാൾക്ക് പുടിനുമായി എന്ത് ബന്ധമാണുളളതെന്ന് അറിയില്ലെന്നും ജോ ബൈഡൻ പറഞ്ഞു. യുക്രെയ്ൻ യുദ്ധത്തിൽ പുടിൻ വിജയിക്കാൻ സാധ്യതയില്ലെന്നും യുഎസ് പറഞ്ഞു.

യുദ്ധം തുടരുന്നതിൽ റഷ്യക്ക് സാമ്പത്തിക, രാഷ്ട്രീയ കാരണങ്ങളുണ്ടെന്ന് തോന്നുന്നില്ല. യുക്രെയ്ൻ തിരിച്ചടിക്കുന്നതിൽ പുരോ​ഗതി കൈവരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷയുണ്ടെന്നും ജോ ബൈഡൻ പറഞ്ഞു. പുടിൻ ഇതിനകം യുദ്ധത്തിൽ പരാജയപ്പെട്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

റഷ്യൻ സൈന്യത്തിൽ വാ​ഗ്നർ സേനക്ക് സേവനം തുടരാമെന്ന് വ്ളാദിമർ പുടിൻ പറഞ്ഞിരുന്നു. നേരത്തെ ആരായിരുന്നോ വാ​ഗ്നർ സേനയുടെ കമാൻഡർ, ആ വ്യക്തി തന്നെയായിരിക്കും അവരെ നയിക്കുക. വാഗ്നർ സേന നിലവിലില്ല. സ്വകാര്യ സൈനിക സംഘടനകൾക്ക് നിയമപരമായ ചട്ടക്കൂടില്ലെന്നും വ്ളാദിമർ പുടിൻ റഷ്യൻ ദിനപത്രമായ കൊമ്മേഴ്‌സന്റിനോട് സംസാരിക്കവെ പറഞ്ഞിരുന്നു.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com