11 സീറ്റുള്ള കാര്‍ണിവലുമായി കിയ, നിരവധി ഫീച്ചറുകള്‍

11 സീറ്റര്‍ കിയ കാര്‍ണിവല്‍ ഉടന്‍ ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ പ്രവേശിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുകയാണ്
11 സീറ്റുള്ള കാര്‍ണിവലുമായി കിയ, നിരവധി ഫീച്ചറുകള്‍

വാഹനപ്രേമികള്‍ ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്ന ഫുള്‍ 11 സീറ്റര്‍ കിയ കാര്‍ണിവല്‍ ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ പ്രവേശിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുകയാണ്. അരങ്ങേറ്റം കാത്തിരിക്കുമ്പോള്‍ തന്നെ ഈ പുതിയ എംപിവി വേരിയന്റ് ഇന്ത്യന്‍ വാഹന വിപണിയെ പിടിച്ചുകുലുക്കുമെന്ന് കമ്പനി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

വാഹനത്തിന്റെ ബാഹ്യ ഡിസൈന്‍

കിയ കാര്‍ണിവലിന്റെ സ്‌പൈ ചിത്രങ്ങള്‍, അതിന്റെ ദൃശ്യപരതയും സൗന്ദര്യാത്മകതയും മെച്ചപ്പെടുത്തുന്ന വലിയ LED ഡേടൈം ലൈറ്റുകള്‍, മുന്‍ പാനലിന് സങ്കീര്‍ണ്ണതയുടെ സ്പര്‍ശം നല്‍കുന്ന വലിയ ക്രോം എന്നിവയാല്‍ ശ്രദ്ധേയമായ ഒരു ഡിസൈനാണെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകളില്‍ നിന്ന് വ്യക്തമാകുന്നു. കിയയുടെ പുതിയ ഓഫറുകളുടെ സിഗ്നേച്ചര്‍ ഘടകമായ വിപുലമായ എല്‍ഇഡി ഡിസൈനിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് ടെയില്‍ലൈറ്റുകളും.

സവിശേഷതകളും ഇന്റീരിയറും

പ്രീമിയവും സുഖപ്രദവുമായ ക്യാബിന്‍ അനുഭവം ഉറപ്പാക്കുന്ന സോഫ്റ്റ് ഡാഷ്ബോര്‍ഡും നൂതനമായ ഇന്‍ഫോടെയ്ന്‍മെന്റും ഡിജിറ്റല്‍ ക്ലസ്റ്റര്‍ പ്രവര്‍ത്തനവും നല്‍കുന്ന 12.3 ഇഞ്ച് ഡ്യുവല്‍ വിസറുകളുമാണ് പ്രധാനമായും ഈ വാഹനത്തിന്റെ ഇന്റീരിയര്‍ ഡിസൈന്‍.

അന്താരാഷ്ട്ര മാര്‍ക്കറ്റ് ഓഫറുകള്‍

കിയ കാര്‍ണിവല്‍ ആഗോളതലത്തില്‍ 7, 9, 11 സീറ്റ് കോണ്‍ഫിഗറേഷനുകളില്‍ അവതരിപ്പിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊക്കെ കോണ്‍ഫിഗറേഷനുകള്‍ ലഭ്യമാകുമെന്ന് ഇതുവരെ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല.

എഞ്ചിന്‍ പവര്‍ട്രെയിന്‍ ഓപ്ഷനുകള്‍

ആഗോളതലത്തില്‍, കിയ കാര്‍ണിവല്‍ മൂന്ന് എഞ്ചിന്‍ ഓപ്ഷനുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു: 3.5 ലിറ്റര്‍ ഗ്യാസോലിന്‍ V6, 1.6 ലിറ്റര്‍ ടര്‍ബോ-പെട്രോള്‍ ഹൈബ്രിഡ്, 2.2 ലിറ്റര്‍ ഡീസല്‍ എഞ്ചിന്‍. ഓട്ടോമാറ്റിക് ട്രാന്‍സ്മിഷനുമായി ഘടിപ്പിച്ച 2.2 ലിറ്റര്‍ ടര്‍ബോ-ഡീസല്‍ എഞ്ചിന്‍ ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ അവതരിപ്പിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ടൈംലൈനും വിലയും

വരുന്ന ഉത്സവ സീസണില്‍ കിയ കാര്‍ണിവല്‍ ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ പ്രവേശിക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുകയാണ്. ഈ പുതിയ കിയ കാര്‍ണിവലിന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന പുതിയ വില പരിധി 25 ലക്ഷം മുതല്‍ 35 ലക്ഷം രൂപ വരെയാണ്.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com