അഞ്ച് മാവോയിസ്റ്റുകൾ കൊല്ലപ്പെട്ട സംഭവം; ആയുധങ്ങളും വെടിക്കോപ്പുകളും സ്ഫോടക വസ്തുക്കളും കണ്ടെത്തി

ഛത്തീസ്ഗഡിലെ നാരായൺപൂർ ജില്ലയിൽ ചൊവ്വാഴ്ച സുരക്ഷാസേനയുമായുള്ള ഏറ്റുമുട്ടലിൽ അഞ്ച് മാവോയിസ്റ്റുകളാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്
അഞ്ച് മാവോയിസ്റ്റുകൾ കൊല്ലപ്പെട്ട സംഭവം;  ആയുധങ്ങളും വെടിക്കോപ്പുകളും സ്ഫോടക വസ്തുക്കളും കണ്ടെത്തി

റായ്പൂർ: അഞ്ച് മാവോയിസ്റ്റുകൾ കൊല്ലപ്പെട്ട നാരായൺപൂർ ജില്ലയിൽ ഏറ്റുമുട്ടൽ നടന്ന സ്ഥലത്ത് നിന്ന് ആയുധങ്ങളും വെടിക്കോപ്പുകളും സ്ഫോടക വസ്തുക്കളും പിടിച്ചെടുത്തതായി ഛത്തീസ്ഗഡ് പൊലീസ്. ഏറ്റുമുട്ടൽ നടന്ന സ്ഥലത്ത് നിന്ന് 1.303 റൈഫിൾ, 3.315 റൈഫിളുകൾ, രണ്ട് മൂക്ക് ലോഡിംഗ് റൈഫിളുകൾ, ബിജിഎൽ (ബാരൽ ഗ്രനേഡ് ലോഞ്ചർ) ഷെല്ലുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള തോക്കുകളും സ്‌ഫോടക വസ്തുക്കളും പിടിച്ചെടുത്തു. ഛത്തീസ്ഗഡിലെ നാരായൺപൂർ ജില്ലയിൽ ചൊവ്വാഴ്ച സുരക്ഷാസേനയുമായുള്ള ഏറ്റുമുട്ടലിൽ അഞ്ച് മാവോയിസ്റ്റുകളാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്.

കൊഹ്‌കമേട്ട പൊലീസ് സ്റ്റേഷൻ പരിധിയിലെ വനത്തിൽ നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിൽ അഞ്ച് മാവോയിസ്റ്റുകളുടെ മൃതദേഹങ്ങൾ കണ്ടെത്തിയതായി ബസ്തർ റേഞ്ച് പൊലീസ് ഇൻസ്‌പെക്ടർ ജനറൽ (ഐജി), സുന്ദരാജ് പി പറഞ്ഞു. കൊല്ലപ്പെട്ട മാവോയിസ്റ്റുകളെ ഇതുവരെ തിരിച്ചറിയാൻ സാധിച്ചിട്ടില്ലെന്നും മരിച്ചവർ പീപ്പിൾസ് ലിബറേഷൻ ഗറില്ല ആർമി കമ്പനി നമ്പർ 1 ൽ പെട്ട നക്സലുകളാകാമെന്നും പൊലീസ് പറഞ്ഞു. കോഹ്‌കമേത, സോൻപൂർ, ഇറക്‌ഭട്ടി, മൊഹന്ദി എന്നിവയുൾപ്പെടെ നാരായൺപൂരിലെ വിവിധ പൊലീസ് സ്റ്റേഷനുകളിൽ നിന്നും ക്യാമ്പുകളിൽ നിന്നും ജൂൺ 30 നാണ് നക്‌സൽ വിരുദ്ധ ഓപ്പറേഷൻ ആരംഭിച്ചതെന്ന് പൊലീസ് ഉദ്യോ​ഗസ്ഥൻ അറിയിച്ചു.

ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ 10.30 ഓടെ ഹികുൽനറിനും ഘമണ്ടി ഗ്രാമത്തിനും ഇടയിലുള്ള വനം സുരക്ഷാ സേന വളയുന്നതിനിടെ സുരക്ഷാ സേനയും മാവോയിസ്റ്റുകളെന്ന് സംശയിക്കുന്ന ചിലരും തമ്മിൽ വെടിവയ്പ്പ് നടന്നതായി ഐജി പറഞ്ഞു. ഈ ഏറ്റുമുട്ടലോടെ, നാരായൺപൂർ ഉൾപ്പെടെ ഏഴ് ജില്ലകൾ ഉൾപ്പെടുന്ന ബസ്തർ ഡിവിഷനിൽ സുരക്ഷാ സേനയുമായുള്ള വ്യത്യസ്ത ഏറ്റുമുട്ടലുകളിൽ ഈ വർഷം ഇതുവരെ 138 മാവോയിസ്റ്റുകൾ കൊല്ലപ്പെട്ടു. ഡിവിഷനിൽ 482 മാവോയിസ്റ്റുകൾ അറസ്റ്റിലായപ്പോൾ 453 പേർ ഇതേ കാലയളവിൽ കീഴടങ്ങിയതായി ഐജി അറിയിച്ചു.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com