ലോകചാമ്പ്യന്മാർ മുന്നോട്ട്; ബൊളീവിയയെ തകർത്തു

രണ്ട് മത്സരങ്ങളിൽ നിന്ന് അർജന്റീനയ്ക്ക് ആറ് പോയിന്റ്
ലോകചാമ്പ്യന്മാർ മുന്നോട്ട്; ബൊളീവിയയെ തകർത്തു

ബൊളീവിയ: ലയണൽ മെസ്സിക്ക് വിശ്രമം നൽകി അർജന്റീന ബൊളീവിയയ്ക്കെതിരെ കളത്തിലിറങ്ങി. ലോകചാമ്പ്യന്മാരായ അർജന്റീനയ്ക്ക് ബൊളീവിയ ഒരു എതിരാളി ആയിരുന്നില്ല. 31-ാം മിനിറ്റിൽ എൻസോ ഫെർണാണ്ടോസ് ആദ്യ ​ഗോൾ കണ്ടെത്തി. 39-ാം മിനിറ്റിൽ ബൊളീവിയയുടെ റോബർട്ടോ ഫെർണാണ്ടസ് ചുവപ്പ് കാർഡ‍് കണ്ട് പുറത്തായി. ഇതോടെ 10 പേരായി ചുരുങ്ങിയ ബൊളീവിയൻ നിരയാണ് ലോകചാമ്പ്യന്മാരോട് ഏറ്റുമുട്ടിയത്. പിന്നാലെ അർജന്റീന ലീഡ് ഉയർത്തി. 42-ാം മിനിറ്റിൽ നിക്കോളാസ് ടാഗ്ലിയാഫിക്കോ ആയിരുന്നു രണ്ടാം ​ഗോൾ നേടിയത്.

ആദ്യ പകുതി വ്യക്തമായ ആധിപത്യത്തോടെ അവസാനിപ്പിക്കാൻ അർജന്റീനയ്ക്ക് കഴിഞ്ഞു. 60 ശതമാനം സമയത്തും അർജന്റീന പന്ത് നിയന്ത്രിച്ചു. രണ്ടാം പകുതിയിലും അർജന്റീനൻ താരങ്ങൾക്കായിരുന്നു പന്തിന്റെ നിയന്ത്രം. റോഡ്രി​ഗോ ഡി പോളും ജുലിയൻ അൽവാരസും എയഞ്ചൽ ഡി മരിയുമെല്ലാം കളം നിറഞ്ഞ് കളിച്ചു. ഒടുവിൽ 83-ാം മിനിറ്റിൽ അർജന്റീനയുടെ മൂന്നാം ​ഗോൾ പിറന്നു. നിക്കോളാസ് ​ഗോൺസാലസിന്റെ വകയായിരുന്നു മൂന്നാം ​ഗോൾ.

ബൊളീവിയൻ വെല്ലുവിളി കാര്യമായി ഉണ്ടാകാതെ വന്നതോടെ അനായാസം അർജന്റീന രണ്ടാം ജയം നേടി. എതിരില്ലാത്ത മൂന്ന് ​ഗോളുകൾക്ക് അർജന്റീനയുടെ ജയം. യോ​ഗ്യതാ റൗണ്ടിൽ രണ്ടാം മത്സരവും അർജന്റീന ജയിച്ചുകയറി. രണ്ട് മത്സരവും ജയിച്ച അർജന്റീന ഇപ്പോൾ ആറ് പോയിന്റുകൾ സ്വന്തമാക്കി.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com