'ഒന്നുങ്കിൽ ഞങ്ങളെ അല്ലെങ്കിൽ സിപിഐഎമ്മിനെ തിരഞ്ഞെടുക്കുക'; കോൺ​ഗ്രസിലേക്ക് ദൂതനെ അയക്കാൻ തൃണമൂൽ

'സംസ്ഥാന കോൺ​ഗ്രസിലെ നേതാക്കന്മാർ സിപിഐഎം നേതാക്കന്മാരെ പോലെ അദ്ദേഹത്തെ വിമർശിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്'
'ഒന്നുങ്കിൽ ഞങ്ങളെ അല്ലെങ്കിൽ സിപിഐഎമ്മിനെ തിരഞ്ഞെടുക്കുക'; കോൺ​ഗ്രസിലേക്ക് ദൂതനെ അയക്കാൻ തൃണമൂൽ

കൊൽക്കത്ത: 2024 ലെ ലോക്സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പശ്ചിമ ബം​ഗാളിൽ കോൺ​ഗ്രസുമായി തൃണമൂൽ കോൺ​ഗ്രസിന് സൗഹൃദപരമായ സീറ്റ് വിഭജനം സാധ്യമാകില്ലെന്ന് വിലയിരുത്തൽ. ബം​ഗാളിൽ തങ്ങളെയാണോ അതോ സിപിഐഎമ്മിനേയോ പങ്കാളിയായി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതെന്ന് ചോദിച്ച് കോൺ​ഗ്രസുമായി സംസാരിക്കാന്‍ ദൂതന്മാരെ അയക്കാന്‍ തൃണമൂൽ കോൺ​ഗ്രസ് തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് പാര്‍ട്ടി വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

പാർട്ടിയുടെ ദേശീയ ജനറൽ സെക്രട്ടറിയും ലോക്സഭാം​ഗവുമായ അഭിഷേക് ബാനർജിയെ സംസ്ഥാന കോൺ​ഗ്രസ് ലക്ഷ്യമിടുന്നതിൽ തൃണമൂൽ കോൺ​ഗ്രസ് അസ്വസ്ഥരാണെന്ന് പാർട്ടി വൃത്തങ്ങൾ പറയുന്നു. എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് ചോദ്യംചെയ്യലിനെ തുടർന്ന് അഭിഷേക് ബാനർജിക്ക് സെപ്റ്റംബർ 13 ന് നടന്ന ഇൻഡ്യ മുന്നണിയുടെ ഏകോപന സമിതിയുടെ ആദ്യ യോ​ഗത്തിൽ പങ്കെടുക്കാൻ സാധിച്ചിരുന്നില്ല.

കോൺ​ഗ്രസ് നേതാവ് കെ സി വേണു​ഗോപാൽ അടക്കമുളള ഇൻഡ്യ മുന്നണിയുടെ മറ്റ് നേതാക്കന്മാർ അഭിഷേക് ബാനർജിക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ സംസ്ഥാന കോൺ​ഗ്രസിലെ നേതാക്കന്മാർ സിപിഐഎം നേതാക്കന്മാരെ പോലെ അദ്ദേഹത്തെ വിമർശിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. സിപിഐഎമ്മിന് അത് രാഷ്ട്രീയ നിർബന്ധമാണെന്ന് കരുതാം. എന്നാൽ എന്തിനാണ് കോൺ​ഗ്രസ് അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത്. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ ബം​ഗാളിൽ സിപിഐഎമ്മിനൊപ്പം നിൽക്കണോ അതോ തൃണമൂലിനൊപ്പം നിൽക്കണമോ എന്ന് കോൺ​ഗ്രസിന്റെ ദേശീയ നേതൃത്വം തീരുമാനിക്കണമെന്നും തൃണമൂൽ കോൺ​ഗ്രസിലെ മുതിർന്ന നേതാവ് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

സീറ്റ് വിഭജനത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഇടതുപക്ഷത്തോട് ഏതൊരു തരത്തിലുളള ചർച്ചയ്ക്കും ഒരുക്കമല്ലെന്ന തീരുമാനത്തിലാണ് തൃണമൂൽ കോൺ​ഗ്രസ്. 42 ലോക്സഭാ സീറ്റുകളിൽ എത്ര സീറ്റുകൾ തൃണമൂൽ കോൺ​ഗ്രസിന് വേണമെന്ന് കോൺ​ഗ്രസ് നേതൃത്വത്തെ അറിയിക്കും. മിച്ചമുളള സീറ്റുകൾ സിപിഐഎമ്മുമായി എങ്ങനെ വിഭജിക്കണമെന്ന് കോൺ​ഗ്രസിന് തീരുമാനിക്കാമെന്നാണ് തൃണമൂല്‍ നിലപാട്.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com