സ്വർണവില കുറയുന്നത് തുടരുന്നു; ഇന്നും കുറഞ്ഞു

ആ​ഗോ​ള വി​പ​ണി​യി​ല്‍ സ്വ​ര്‍​ണ​വി​ല ഉ​യ​രു​ക​യാ​ണ്
സ്വർണവില കുറയുന്നത് തുടരുന്നു; ഇന്നും കുറഞ്ഞു

കൊ​ച്ചി: സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് തുടർച്ചയായി സ്വ​ര്‍​ണ​വി​ല വീണ്ടും കു​റ​ഞ്ഞു. പ​വ​ന് 160 രൂ​പ​യും ഗ്രാ​മി​ന് 20 രൂ​പ​യു​മാ​ണ് കു​റ​ഞ്ഞ​ത്. ഇ​തോ​ടെ ഒ​രു പ​വ​ൻ സ്വ​ർ​ണ​ത്തി​ന് 53,280 രൂ​പ​യും ഗ്രാ​മി​ന് 6,660 രൂ​പ​യുമായി കുറഞ്ഞു.

ഓഹരി വിപണിയില്‍ ഉണ്ടായ ചലനങ്ങളും അന്താരാഷ്ട്ര വിപണിയില്‍ സ്വര്‍ണവിലയില്‍ ഉണ്ടാകുന്ന മാറ്റങ്ങളുമാണ് വിലയെ സ്വാധീനിക്കുന്നത്. ചൊവ്വാഴ്ച 53440 രൂപയായിരുന്നു സ്വർണവില. മാര്‍ച്ച് 29-ന് ആണ് സ്വര്‍ണവില ആദ്യമായി 50,000 കടന്നത്. ഓള്‍ കേരള ഗോള്‍ഡ് ആന്‍ഡ് സില്‍വര്‍ മര്‍ച്ചന്റ്‌സ് അസോസിയേഷന്‍' സംസ്ഥാന കമ്മിറ്റി നിശ്ചയിച്ചിട്ടുള്ള മൂന്ന് അംഗ കമ്മിറ്റിയാണ് സംസ്ഥാനത്ത് സ്വര്‍ണ വില നിശ്ചയിക്കുന്നത്.

ഓരോ ദിവസത്തെയും ഡോളര്‍ വില, രൂപയുടെ വിനിമയ നിരക്ക്, രാജ്യാന്തര വിലയ്ക്കനുസരിച്ച് ഇന്ത്യയില്‍ 24 കാരറ്റ് സ്വര്‍ണത്തിന്റെ ബാങ്ക് നിരക്ക്, മുംബൈയില്‍ ലഭ്യമാകുന്ന സ്വര്‍ണത്തിന്റെ നിരക്കുകള്‍ ഇതെല്ലാം അവലോകനം ചെയ്താണ് ഓരോ ദിവസത്തെയും സ്വര്‍ണവില ഇവര്‍ നിശ്ചയിക്കുന്നത്.

ആ​ഗോ​ള വി​പ​ണി​യി​ല്‍ സ്വ​ര്‍​ണ​വി​ല ഉ​യ​രു​ക​യാ​ണ്. 24 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ടെ ആ​ഗോ​ള സ്വ​ര്‍​ണ​വി​ല​യി​ല്‍ 0.35 ശ​ത​മാ​നം വ​ര്‍​ധ​ന രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി. സ്വര്‍ണം ഔ​ണ്‍​സി​ന് 2,337.57 ഡോ​ള​റി​ലാ​ണ് വ്യാ​പാ​രം പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. 30 ദി​വ​സ​ത്തി​നി​ടെ ആ​ഗോ​ള സ്വ​ര്‍​ണ​വി​ല​യി​ല്‍ 0.60 ശ​ത​മാ​നം (13.83 ഡോ​ള​ര്‍) വ​ര്‍​ധ​ന​യാ​ണു​ണ്ടാ​യ​ത്.

സ്വർണവില കുറയുന്നത് തുടരുന്നു; ഇന്നും കുറഞ്ഞു
പുതിയ സർക്കാരിൽ കൂടുതല്‍ മന്ത്രിമാരെ ആവശ്യപ്പെടാൻ ടിഡിപി; ബിജെപിയുമായി വിലപേശി സർവ്വകക്ഷികൾ

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com