ആറാം ഘട്ടത്തിലും പോളിങ് ശതമാനം കുറവ്; തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ അന്തിമ കണക്കിൽ പോളിങ് 63.37 %

ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൻ്റെ ആറാം ഘട്ടത്തിലെ അന്തിമ പോളിങ് ശതമാനം തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ പുറത്തുവിട്ടു
ആറാം ഘട്ടത്തിലും പോളിങ് ശതമാനം കുറവ്;
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ അന്തിമ കണക്കിൽ 
പോളിങ് 63.37 %

ന്യൂഡൽഹി: ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൻ്റെ ആറാം ഘട്ടത്തിലെ അന്തിമ പോളിങ് ശതമാനം തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ പുറത്തുവിട്ടു. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് മെയ് 25ന് നടന്ന പൊതുതിരഞ്ഞെടുപ്പിൻ്റെ ആറാം ഘട്ടത്തിൽ 58 മണ്ഡലങ്ങളിലായി 63.37 ശതമാനം പോളിങ് രേഖപ്പെടുത്തി. പോളിങ് പാനൽ പ്രകാരം 61.95 ശതമാനം പുരുഷ വോട്ടർമാരും 64.95 ശതമാനം സ്ത്രീ വോട്ടർമാരുമാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ട്രാന്‍സ്ജെന്‍ഡര്‍ വോട്ടര്‍മാരുടെ പോളിങ് 18.67 ശതമാനമാണ്. പശ്ചിമ ബംഗാളിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതൽ പോളിങ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്, 82.71 ശതമാനം. ഉത്തർപ്രദേശിലെ 14 മണ്ഡലങ്ങളിലെ പോളിങ് 54.04 ശതമാനമാണ്.

ഡൽഹിയിൽ 58.69 ശതമാനം പോളിങ് രേഖപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ ഹരിയാനയിൽ 64.80 ശതമാനം പോളിങ് രേഖപ്പെടുത്തി. ഒഡീഷയിലും ജാർഖണ്ഡിലും യഥാക്രമം 74.45 ശതമാനവും 65.39 ശതമാനവും പോളിങ് രേഖപ്പെടുത്തി. മെയ് 25 ന് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ എല്ലാ ഘട്ടങ്ങളിലെയും സമ്പൂർണ്ണ വോട്ടർമാരുടെ കണക്കുകൾ പുറത്തുവിട്ടിരുന്നു. പോളിങ് ബൂത്ത് തിരിച്ചുള്ള വോട്ടർമാരുടെ കണക്കുകൾ വെബ്‌സൈറ്റിൽ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഹർജിയിൽ സുപ്രീം കോടതി നിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കാൻ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ വിസമ്മതിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് പോളിങ് പാനൽ സ്വന്തം നിലയിൽ വോട്ടർമാരുടെ എണ്ണം പുറത്തുവിട്ടത്.

ഏപ്രിൽ 19 ന് ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ആരംഭിച്ച തിയതി മുതലുള്ള പോളിങ് വിവരങ്ങൾ പുറത്തുവിടുന്ന ജൂൺ നാല് വരെയുള്ള എല്ലാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രവർത്തനവും കൃത്യവും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നിയമങ്ങൾക്കനുസൃതവുമായിരിക്കുമെന്ന് പോളിങ് പാനൽ പറഞ്ഞു. ലോക്‌സഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൻ്റെ ഏഴാം ഘട്ടം ജൂൺ ഒന്നിന് നടക്കും. വോട്ടെണ്ണൽ ജൂൺ നാലിന് നടക്കും.

ആറാം ഘട്ടത്തിലും പോളിങ് ശതമാനം കുറവ്;
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷന്റെ അന്തിമ കണക്കിൽ 
പോളിങ് 63.37 %
'നിയമങ്ങൾക്ക് ഹിന്ദി-സംസ്കൃത പേരുകൾ, കേന്ദ്ര നടപടി തടയണം'; കേരള ഹൈക്കോടതിയിൽ പൊതു താൽപ്പര്യ ഹർജി

Related Stories

No stories found.