മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മകളുടെ കമ്പനി നികുതി വെട്ടിച്ചെന്ന പരാതി; അന്വേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ട് സമര്‍പ്പിച്ചില്ല

ആരോപണമുയര്‍ന്ന്​ മാസങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടും റിപ്പോര്‍ട്ട് കൈമാറാന്‍ ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക്​ സാധിച്ചിട്ടില്ല. റിപ്പോര്‍ട്ട് നീളാൻ കാരണം സാങ്കേതിക നടപടിക്രമങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നതിലുള്ള കാലതാമസം ആണെന്നാണ് വിവരം.
മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മകളുടെ കമ്പനി നികുതി വെട്ടിച്ചെന്ന പരാതി; അന്വേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ട് സമര്‍പ്പിച്ചില്ല

തിരുവനന്തപുരം: മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മകള്‍ വീണാ വിജയൻ സി എം ആർ എല്‍ കമ്പനിയില്‍നിന്ന് സ്വീകരിച്ച തുകയില്‍ ഐ ജി എസ്ടി അടച്ചില്ലെന്ന പരാതിയില്‍ ഇതുവരെ അന്വേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ട് സമര്‍പ്പിച്ചില്ല. ആരോപണമുയര്‍ന്ന്​ മാസങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടും റിപ്പോര്‍ട്ട് കൈമാറാന്‍ ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക്​ സാധിച്ചിട്ടില്ല. റിപ്പോര്‍ട്ട് നീളാൻ കാരണം സാങ്കേതിക നടപടിക്രമങ്ങള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നതിലുള്ള കാലതാമസം ആണെന്നാണ് വിവരം.

വിഷയം അന്വേഷിച്ച്​ റിപ്പോര്‍ട്ട് നല്‍കാന്‍ ധന വകുപ്പ്​ സെക്രട്ടറി അടക്കമുള്ളവരെ ചുമതലപ്പെടുത്തിയതായി സര്‍ക്കാര്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ മകളുടെ കമ്പനിക്കെതിരെ ഉയര്‍ന്ന പരാതിയിലെ ഐ ജി എസ് ടി അന്വേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ട് ലഭിച്ചാല്‍ ജനങ്ങളെ അറിയിക്കുമെന്ന്​ ധനമന്ത്രി കെ എന്‍ ബാലഗോപാല്‍ പറഞ്ഞതുമാണ്.

വീണാ വിജയന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള എക്‌സാലോജിക് കമ്പനിക്ക് സി എം ആർ എല്ലില്‍നിന്നു ലഭിച്ച 1.72 കോടിയ്ക്ക് ഐജിഎസ്ടി അടച്ചില്ലെന്നാണ്​ മാത്യു കുഴല്‍നാടന്‍ എം എൽ എ ആരോപിച്ചത്​. ഇതു സംബന്ധിച്ച് അദ്ദേഹം പരാതിയും നല്‍കിയിരുന്നു. വീണാ വിജയൻ 45 ലക്ഷം രൂപയുടെ നികുതി അടച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ചില രേഖകള്‍ പറയുന്നുണ്ട്. ബാക്കി തുകയുടെ ഐ ജി എസ്ടി അടച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്ന കാര്യത്തിലാണ് അന്വേഷണത്തിൽ വ്യക്തത വരേണ്ടത്.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com