ഫ്രാൻസിനെ തകർത്ത് ജർമ്മൻ തിരിച്ചുവരവ്; ആറ് മത്സരങ്ങളിൽ ആദ്യ ജയം

കഴിഞ്ഞ മത്സരത്തിൽ ജപ്പാനോട് ജർമ്മനി തോറ്റിരുന്നു
ഫ്രാൻസിനെ തകർത്ത് ജർമ്മൻ തിരിച്ചുവരവ്; ആറ് മത്സരങ്ങളിൽ ആദ്യ ജയം

ഡോർട്ട്മുണ്ട്: ഒടുവിൽ ജർമ്മനി ജയിച്ചു തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഹാൻസി ഫ്ലിക്കിനെ പരിശീലക സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് പുറത്താക്കിയ ശേഷമുള്ള ആദ്യ മത്സരത്തിൽ തന്നെ ജർമ്മനി വിജയം കുറിച്ചു. 2018ലെ ലോകചാമ്പ്യന്മാരും 2022ലെ ഫൈനലിസ്റ്റുകളുമായ ഫ്രാൻസിനെ തോൽപ്പിച്ചാണ് ജർമ്മൻ ഫുട്ബോളിന്റെ തിരിച്ചുവരവിന് തുടക്കം കുറിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഒന്നിനെതിരെ രണ്ട് ​ഗോളുകൾക്കാണ് ജർമ്മനിയുടെ വിജയം. മത്സരത്തിന്റെ നാലാം മിനിറ്റിൽ തന്നെ ജർമ്മനി ഫ്രാൻസിനെ ഞ്ഞെട്ടിച്ചു. തോമസ് മുള്ളറിന്റെ വകയായിരുന്നു ആദ്യ ​ഗോൾ. സമനില ​ഗോൾ നേടാനുള്ള ഫ്രാൻസിന്റെ ശ്രമങ്ങൾ ഫലം കണ്ടില്ല. ആദ്യ പകുതി ഒരു ​​ഗോൾ ലീഡിൽ ജർമ്മനി അവസാനിപ്പിച്ചു.

മത്സരത്തിന്റെ 87-ാം മിനിറ്റിൽ ജർമ്മനി വീണ്ടും മുന്നിലെത്തി. ലീറോയ് അസീസ് സാനെയുടെ മികവിൽ രണ്ടാം ​ഗോൾ. ഇതോടെ ഫ്രാൻസിന് തിരിച്ചുവരവ് അസാധ്യമായി. തൊട്ടടുത്ത മിനിറ്റിൽ ഫ്രാൻസിന് അനുകൂലമായി പെനാൽറ്റി ലഭിച്ചു. പിഴവ് വരുത്താതെ അന്റോയിൻ ​ഗ്രീസ്മാൻ ലക്ഷ്യം കണ്ടു. എന്നാൽ അവശേഷിച്ച സമയത്ത് സമനില ​ഗോൾ കണ്ടെത്താൻ കഴിയാതെ വന്നതോടെ ജർമ്മനി ജയിച്ചു കയറി.

കഴിഞ്ഞ ആറ് മത്സരങ്ങളിൽ ജർമ്മനിയുടെ ആദ്യ ജയമാണിത്. നാല് തവണ ലോകചാമ്പ്യന്മാരായ ടീമാണ് ജർമ്മനി. 2018ലും 2022ലും ​ഗ്രൂപ്പ് ഘട്ടത്തിൽ ജർമ്മൻ നിര പുറത്തായിരുന്നു. അവസാന മത്സരത്തിൽ ജപ്പാനോട് ഒന്നിനെതിരെ നാല് ​ഗോളിന്റെ നാണംകെട്ട തോൽവി വഴങ്ങിയ ശേഷമാണ് ജർമ്മനിയുടെ തിരിച്ചുവരവ്.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com