വണ്ടിയോടിക്കുന്നവരാണോ, ടെയിൽ ഗേറ്റിങ്, 3 സെക്കന്റ് റൂൾ എന്നിവ അറിയാമോ? എംവിഡി ചോദിക്കുന്നു

പലപ്പോഴും അമിത വേ​ഗവും സഡൺ ബ്രേക്കിങ്ങുമാണ് പല അപകടങ്ങൾക്കും കാരണം ‍
വണ്ടിയോടിക്കുന്നവരാണോ,  ടെയിൽ ഗേറ്റിങ്, 3 സെക്കന്റ് റൂൾ എന്നിവ അറിയാമോ? എംവിഡി ചോദിക്കുന്നു

വാഹനങ്ങൾക്ക് പിന്നിൽ മറ്റൊരു വാഹനം ഇടിച്ചുകയറിയുണ്ടാകുന്ന അപകടങ്ങൾ ഇന്ന് സർവ സാധാരണമാണ്. പലപ്പോഴും അമിത വേ​ഗവും സഡൺ ബ്രേക്കിങ്ങുമാണ് പല അപകടങ്ങൾക്കും കാരണം. ‍ഡ്രൈവിങ്ങിലെ ചില ധാരണക്കുറവുകളും അപകടത്തിലേക്ക് നയിക്കാറുണ്ട്. ഇത്തരം അപകടങ്ങൾ ഉണ്ടാകാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങളെ കൂറിച്ച് ഓർമിപ്പിക്കുകയാണ് എംവിഡി.

എന്താണ് 'ടെയിൽ ഗേറ്റിങ്'

റോഡിൽ ഒരു വാഹനത്തിന്റെ തൊട്ടുപിറകിൽ ചേർന്ന് വണ്ടിയോടിക്കുന്നതാണ് ടെയിൽ ഗേറ്റിങ് എന്ന് പറയുന്നത്. ഇത് അത്യന്തം അപകടമുണ്ടാവാൻ സാധ്യതയുള്ള പ്രവർത്തിയാണ്. എപ്പോഴും ഒരു വാഹനത്തിന് പിറകിൽ "Safe Distance '' ഉണ്ട് എന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തേണ്ടതാണ്. തൻ്റെ വാഹനം പോകുന്ന വേഗതയിൽ പെട്ടെന്ന് ബ്രേയ്ക്ക് ചെയ്യേണ്ടി വരുമ്പോൾ വാഹനം സുരക്ഷിതമായി നിൽക്കാനുള്ള ദൂരമാണിത്. ഇത് വാഹനത്തിന്റെ വേഗത, ബ്രേയ്ക്കിന്റെ എഫിഷ്യൻസി, ടയർ തേയ്മാനം, വാഹനത്തിലുള്ള ലോഡ്, കാലാവസ്ഥ, റോഡ് കണ്ടീഷൻ എന്നിവ അനുസരിച്ച് വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കും.

എന്താണ് 3 സെക്കന്റ് റൂൾ?

നമ്മുടെ റോഡുകളിൽ 3 സെക്കന്റെ റൂൾ പാലിച്ചാൽ നമുക്ക് "Safe Distance" ൽ വാഹനമോടിക്കാൻ കഴിയും. മുൻപിലുള്ള വാഹനം റോഡിലുള്ള ഒരു പോയിന്റ് (അത് വശത്തുള്ള ഏതെങ്കിലും കാണുന്ന വസ്തു - സൈൻ ബോർഡ്, ഏതെങ്കിലും ഇലക്ട്രിക് / ടെലിഫോൺ പോസ്റ്റ്, അല്ലെങ്കിൽ റോഡിലുള്ള മറ്റേതെങ്കിലും മാർക്കിങ്ങ് തുടങ്ങിയവ) പാസ് ആയതിനു ശേഷം മിനിമം 3 സെക്കന്റുകൾക്ക് ശേഷമേ നമ്മുടെ വാഹനം അ പോയിന്റ് കടക്കാൻ പാടുള്ളൂ. ഇതാണ് 3 സെക്കന്റ് റൂൾ എന്നതുകൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. മഴക്കാലത്ത് ഇത് 4 സെക്കന്റെങ്കിലും ആവണം.

വണ്ടിയോടിക്കുന്നവരാണോ,  ടെയിൽ ഗേറ്റിങ്, 3 സെക്കന്റ് റൂൾ എന്നിവ അറിയാമോ? എംവിഡി ചോദിക്കുന്നു
പന്നിവൃക്ക സ്വീകരിച്ച ആദ്യവ്യക്തി മരിച്ചു; മരണകാരണത്തിൽ അവ്യക്തത

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com