പോൾ പോ​ഗ്ബ മരുന്നടിച്ചു, ഉത്തേജക മരുന്ന് പരിശോധനയിൽ പിടിയിൽ

യുവന്റസിനൊപ്പം നാല് തവണ സിരി എ കിരീടം പോ​ഗ്ബ നേടിയിട്ടുണ്ട്
പോൾ പോ​ഗ്ബ മരുന്നടിച്ചു, ഉത്തേജക മരുന്ന് പരിശോധനയിൽ പിടിയിൽ

റോം: ഫ്രഞ്ച് ദേശീയ ടീമിലം​ഗമായ പോൾ പോ​ഗ്ബ ഉത്തേജ മരുന്ന് പരിശോധനയിൽ പിടിയിൽ. 2018ൽ ലോകകപ്പ് കിരീടം നേടിയ ഫ്രാൻസ് ടീമിൽ അം​ഗമായിരുന്നു പോ​ഗ്ബ. ആഗസ്റ്റ് 20ന് യുവൻ്റസും യുഡജീസിനും തമ്മിൽ നടന്ന മത്സരത്തിലാണ് പോ​ഗ്ബ ഉത്തേജക മരുന്ന് ഉപയോ​ഗിച്ചതെന്ന് ഇറ്റാലിയൻ മാധ്യമങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ഈ മത്സരത്തിൽ പോ​ഗ്ബ ക​ളിച്ചിരുന്നില്ല. ടീമിൽ താരത്തെ ഉൾപ്പെടുത്തിയ ശേഷം പിൻവലിച്ചു. ഉയർന്ന അളവിൽ ടെസ്‌റ്റോസ്‌റ്റെറോൺ അടങ്ങിയ ഉത്തേജക മരുന്ന് ഉപയോ​ഗിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടർന്നാണ് പോ​ഗ്ബയെ മത്സരത്തിൽ നിന്ന് മാറ്റിയത്. മത്സരത്തിൽ യുവന്റസ് 3-0ത്തിന് വിജയിച്ചിരുന്നു. മരുന്ന് പരിശോധനയിൽ പരാജയപ്പെട്ടതോടെ പോ​ഗ്ബയ്ക്ക് താൽക്കാലിക വിലക്ക് ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുകയാണ്. ശനിയാഴ്ച ലാസിയോയ്ക്കെതിരെയ മത്സരത്തിൽ പോ​ഗ്ബയ്ക്ക് കളിക്കാൻ കഴിയില്ല.

വിലക്ക് നേരിടുന്ന സമയത്ത് നടക്കുന്ന അന്വേഷണത്തിൽ മനഃപൂർവ്വം താരം മരുന്ന് ഉപയോ​ഗിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയാൽ താരത്തിനുള്ള വിലക്ക് കാലാവധി ഉയരും. രണ്ട് മുതൽ നാല് വർഷം വരെ താരത്തിന് വിലക്ക് ഏർപ്പെടുത്തിയേക്കാം. 30കാരനായ പോ​ഗ്ബ മാഞ്ചസ്റ്റർ യുണൈറ്റഡിലാണ് കരിയർ ആരംഭിച്ചത്. യുവന്റസിനൊപ്പം നാല് തവണ സിരി എ കിരീടം നേടിയിട്ടുണ്ട്.

Related Stories

No stories found.
logo
Reporter Live
www.reporterlive.com